Thực hiện Chỉ thị số 36-CT/TW ngày 16/8/2019 của Bộ Chính trị về tăng cường, nâng cao hiệu quả công tác phòng, chống và kiểm soát ma túy, trong 5 năm qua, cấp ủy, chính quyền các cấp trên địa bàn thành phố Phan Thiết đã triển khai đồng bộ các nhiệm vụ, giải pháp thực hiện và đạt nhiều kết quả quan trọng, góp phần giữ vững an ninh trật tự, tạo môi trường lành mạnh phục vụ cho phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.