Năm 1995, tôi có dự trại sáng tác văn học tại Nha Trang, trong trại có nhà thơ Anh Thơ lúc này đã hơn tám mươi, nghe bảo là trại viên danh dự được nhà thơ Huy Cận - trưởng trại trực tiếp mời. Cô Anh Thơ rất dí dỏm, vui tính, tôi ấn tượng mãi với câu nói: “Tuy hơn tám mươi nhưng mình lúc nào cũng khao khát làm thơ tình”. Có lần trong bữa ăn, thấy cô Thúy- Giám đốc trại bước xuống phòng ăn tay cầm chiếc nón lá, cô Anh Thơ ngừng đũa ngâm nga luôn: