BTO-Ngày 22/7, Trung tâm Khuyến nông tỉnh tổ chức lớp tập huấn trực tuyến về “Quy trình canh tác lúa bền vững”. Tham dự tại các điểm cầu có hơn 100 người dân, hợp tác xã, trang trại sản xuất lúa tại các địa bàn trọng điểm của tỉnh gồm Tuy Phong, Bắc Bình, Hàm Thuận Bắc, Tánh Linh, Đức Linh và các tổ khuyến nông cộng đồng về sản xuất cây lúa. Giảng viên là GS -TS Nguyễn Bảo Vệ, Nguyên Trưởng khoa Nông nghiệp, Trường Đại học Cần Thơ.