Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Thuận vừa cho biết: Các y bác sĩ Khoa Nhi của bệnh viện nỗ lực, cấp cứu, điều trị và nuôi dưỡng thành công trẻ sinh non bị suy hô hấp, nhiễm khuẩn sơ sinh. Cụ thể, bắt đầu vào tuần thứ 29 của thai kỳ, bé gái chào đời theo hình thức sinh thường. Trẻ sinh non nặng 1.200 gram, trong tình trạng suy hô hấp nặng và nhiễm khuẩn sơ sinh. Bác sĩ phải đặt nội khí quản, thở máy và cấp cứu hồi sức chống sốc.