Qua đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, huyện Đức Linh xuất hiện thêm nhiều mô hình hay, cách làm mới của các tập thể, cá nhân. Qua đó góp phần thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ chính trị, xây dựng tổ chức cơ sở Đảng trong sạch, vững mạnh…
Trên tinh thần tự lực, tự cường cùng phẩm chất cao quý “Bộ đội Cụ Hồ”, thời gian qua lực lượng vũ trang (LLVT) tỉnh đã không ngừng nỗ lực vượt qua khó khăn, tích cực rèn luyện đạo đức cách mạng, qua đó góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ được giao…
Bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng là nhiệm vụ rất quan trọng, có ý nghĩa sống còn đối với sự lãnh đạo của Đảng, là nhân tố đảm bảo sự thắng lợi công cuộc đổi mới, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa. Do vậy tăng cường bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng trong tình hình mới là yêu cầu tất yếu và đó cũng là chủ đề của buổi tọa đàm do Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức vừa diễn ra cuối tuần qua...
Trên cơ sở các chỉ thị, kết luận của Bộ Chính trị về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, Thành ủy Phan Thiết đã xây dựng các kế hoạch chuyên đề để triển khai và tiếp tục đạt nhiều kết quả. Trên từng lĩnh vực tiếp tục có những chuyển biến tích cực…
“Đối với đồng sự, phải đoàn kết chặt chẽ, khuyên nhau, giúp nhau. Đối với dân chúng, phải thân cận, phải giúp đỡ họ mọi việc, phải làm cho dân tin, dân phục, dân yêu”.
“Phải chống tham ô lãng phí. Phải làm sao cho trong quân đội ta không có tham ô lãng phí. Phải nâng cao ý thức và kỷ luật lao động. Phải nâng cao ý thức tiết kiệm”.
“Tự phê bình và phê bình là thứ vũ khí sắc bén nhất, nó giúp cho Đảng ta mạnh và ngày càng thêm mạnh. Nhờ nó mà chúng ta sửa chữa khuyết điểm, phát triển ưu điểm, tiến bộ không ngừng”.
“Mỗi người dân Việt Nam, bất kỳ già, trẻ, trai, gái; bất kỳ giàu, nghèo, lớn, nhỏ, đều cần phải trở nên một chiến sĩ tranh đấu trên mặt trận: Quân sự, Kinh tế, Chính trị, Văn hoá”.
“Đã đoàn kết, ta phải đoàn kết chặt chẽ rộng rãi thêm. Đã cố gắng, ta phải hăng hái mà cố gắng mãi. Mỗi một người phải lấy việc xung phong trong phong trào Thi đua ái quốc là nhiệm vụ thiêng liêng của mình, phải cố làm cho được”.