Thực hiện chỉ đạo của UBND tỉnh, từ đầu năm 2024, các sở, ngành và địa phương đã tập trung triển khai Chương trình Mỗi xã một sản phẩm (OCOP). Đến nay, 2 sản phẩm đã được đánh giá lại và 10 sản phẩm mới đạt chuẩn OCOP 3 sao, tăng 10 sản phẩm so với cùng kỳ năm ngoái. Tổng số sản phẩm OCOP còn hiệu lực hiện là 76, trong đó có 66 sản phẩm OCOP 3 sao, 10 sản phẩm OCOP 4 sao và 2 sản phẩm tiềm năng OCOP 5 sao.