![dsc_6852.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_6852.jpg)
![dsc_6967.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_6967.jpg)
Tham dự giải có hơn 150 golfer là hội viên, khách mời đến từ các tỉnh thành trong nước tranh tài ở 4 bảng chính thức: Bảng A, bảng B, bảng C... thi đấu theo thể thức đấu gậy tính điểm Net ở các bảng.
![dsc_7015.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_7015.jpg)
![dsc_6999.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_6999.jpg)
![dsc_7016.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_7016.jpg)
Sau một ngày tranh tài các golfer đã thể hiện tinh thần thi đấu hết mình. Bên cạnh giải Best Gross, Nhất, Nhì, Ba tại các bảng, Golf Bình Thuận - Hội tụ xanh còn có nhiều giải thưởng giá trị khác. Kết quả giải Best Gross thuộc về golfer Trương Tấn Đạt; nhất bảng A golfer Hoàng Hữu Cương; nhất bảng B golfer Trần Ngọc Thiện; nhất bảng C golfer Phạm Tuấn Anh và nhất nữ golfer Nguyễn Thị Phương Hằng.
![dsc_6981.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_6981.jpg)
![dsc_6976.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_6976.jpg)
![dsc_6979.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2023/10/15/dsc_6979.jpg)
Giải Golf Bình Thuận - Hội tụ xanh 2023 do Sở VHTT&DL tổ chức nằm trong chuỗi sự kiện Năm Du lịch quốc gia 2023 “Bình Thuận - Hội tụ xanh” và Chào mừng kỷ niệm 28 năm Ngày Du lịch Bình Thuận (24/10/1995 - 24/10/2023).
Tại lễ trao giải, BTC đã trao tặng học bổng cho 28 em học sinh nghèo vượt khó học giỏi (trị giá 2 triệu đồng/suất) của xã Tiến Thành, thành phố Phan Thiết và trao tặng quỹ Khuyến học tỉnh Bình Thuận 200 triệu đồng.