Thấm nhuần lợi dạy của Bác “Thi đua là yêu nước, yêu nước là thi đua”, những năm qua, Hội Cựu chiến binh (CCB) Khối cơ quan và doanh nghiệp chú trọng đẩy mạnh phong trào thi đua “CCB gương mẫu”, tạo sức lan tỏa và được nhân rộng tại các cấp hội cơ sở. Đây là phong trào thi đua xuyên suốt nhằm khơi dậy ý chí tự lực, tinh thần sáng tạo, vượt khó vươn lên của cán bộ, hội viên CCB đối với sự phát triển chung của tỉnh.