Theo đó, 2 sản phẩm được công nhận và xếp hạng đạt tiêu chuẩn OCOP 3 sao gồm Táo Phong Phú của Hợp tác xã Dịch vụ Nông nghiệp Phong Phú, người đại diện là Lâm Trần Thanh Sang (thôn 1, xã Phong Phú); sản phẩm Nho Hồng Nhật của hộ kinh doanh Vườn nho Lê My (người đại diện là Lê Quốc Hiền, xóm 1, xã Phước Thể).
![03e5b950-e209-41f8-8ad5-de162607b6bd.jpeg](https://bbt.1cdn.vn/2023/11/09/03e5b950-e209-41f8-8ad5-de162607b6bd.jpeg)
![720d4aca-ee23-4047-b16b-f96dce163884.jpeg](https://bbt.1cdn.vn/2023/11/09/720d4aca-ee23-4047-b16b-f96dce163884.jpeg)
Các sản phẩm được công nhận đạt 3 sao được UBND huyện Tuy Phong cấp giấy chứng nhận, kèm theo tiền thưởng đối với 1 sản phẩm là 8 triệu đồng. Đồng thời, được sử dụng tem chứng nhận “OCOP 3 sao” ghi trên bao bì sản phẩm theo đúng quy định.