![unnamed-6.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2024/01/27/unnamed-6.jpg)
Đây là hoạt động được tổ chức hàng năm do Hội người mù tỉnh cùng với Trung tâm Bảo trợ Khiếm thị Nhật Hồng – TP.HCM, các nhà bảo trợ tại TP. Phan Thiết, Đại đức Thích Giác Trí – trụ trì Tịnh Thất Phước Huệ (xã Hàm Chính, huyện Hàm Thuận Bắc).
![unnamed-8.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2024/01/27/unnamed-8.jpg)
![unnamed-5.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2024/01/27/unnamed-5.jpg)
Đoàn đã đến thăm, tặng quà và chúc Tết các trường hợp đặc biệt tại gia đình cũng như ở một số địa phương Tuy Phong, Hàm Thuận Bắc, Hàm Thuận Nam, Tánh Linh, Phan Thiết. Tại buổi thăm tặng quà, ông Nguyễn Ngọc Hường - Chủ tịch Hội người mù tỉnh đã cảm ơn các mạnh thường quân và ân cần thăm hỏi động viên các gia đình có trẻ mù – đa khuyết tật.
![unnamed-2.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2024/01/27/unnamed-2.jpg)
![unnamed-1.jpg](https://bbt.1cdn.vn/2024/01/27/unnamed-1.jpg)
Đoàn đã tặng cho 28 trường hợp, với tổng số tiền gần 37 triệu đồng, gồm các nhu yếu phẩm và tiền lì xì (1,3 triệu đồng/suất).