Nhằm thúc đẩy tinh thần mạnh dạn khởi nghiệp, khởi sự kinh doanh, đổi mới sáng tạo của hội viên, phụ nữ thích ứng với sự phát triển mạnh mẽ của nền kinh tế số và phát huy tài nguyên bản địa địa phương, mới đây Hội Liên hiệp Phụ nữ Hàm Thuận Nam đã mở lớp tập huấn hướng dẫn lập kế hoạch kinh doanh và các kỹ năng trong kinh doanh. Lớp học có sự tham gia của 60 cán bộ, hội viên.
Vượt ra giới hạn là một cuộc tranh tài về thứ hạng, ngày hội phụ nữ khởi nghiệp hàng năm thực sự trở thành ngày hội kết nối, giới thiệu sản phẩm, ý tưởng nông nghiệp tiêu biểu của chị em phụ nữ và cùng gắn kết, tự tin vươn lên.
Trong 2 ngày 16 -17/8, Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh đã mở lớp tập huấn hỗ trợ nâng cao năng lực kinh doanh, khởi nghiệp cho phụ nữ năm 2023. Tham dự có 31 hội viên là chủ cơ sở kinh doanh, phụ nữ có nhu cầu khởi nghiệp.
Phiên chợ khởi nghiệp của phụ nữ Hàm Tân đã khép lại, nhưng từ đây khơi dậy trong mỗi người phụ nữ về khát vọng vươn lên làm kinh tế bằng tiềm năng, thế mạnh sẵn có tại địa phương…
BTO-Những thông tin liên quan đến Cuộc thi Phụ nữ khởi nghiệp 2023 vừa được đại diện Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) Việt Nam và các chuyên gia giải đáp tại chương trình tư vấn trực tuyến mới đây với 63 Hội LHPN các tỉnh, thành phố. Đây là sự kiện nằm trong chuỗi các hoạt động thuộc Đề án hỗ trợ Phụ nữ khởi nghiệp giai đoạn 2017 - 2025 được Thủ tướng Chính phủ phê duyệt tại Quyết định số 939 ngày 30/6/2017.
BTO-Ngày 17/3, tại Hà Nội, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) Việt Nam tổ chức hội nghị khởi động Đề án “Hỗ trợ hợp tác xã do phụ nữ tham gia quản lý, tạo việc làm cho lao động nữ đến năm 2030” (Đề án 01) và phát động cuộc thi phụ nữ khởi nghiệp năm 2023.
BTO - Đây là đánh giá của Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Minh tại hội nghị sơ kết 4 năm (2018 - 2021) triển khai thực hiện Đề án “Tuyên truyền, giáo dục, vận động, hỗ trợ phụ nữ tham gia giải quyết một số vấn đề xã hội liên quan đến phụ nữ giai đoạn 2017 - 2027” (Đề án 938) và Đề án “Hỗ trợ phụ nữ khởi nghiệp” giai đoạn 2017 – 2025 (Đề án 939), vừa diễn ra tại TP. Phan Thiết.
Đề án “Hỗ trợ phụ nữ khởi nghiệp giai đoạn 2017 - 2025” (gọi tắt là Đề án 939) được Thủ tướng Chính phủ thông qua tại Quyết định 939/QĐ-TTg không chỉ tạo cơ hội cho phụ nữ phát triển sự nghiệp, mà còn góp phần thực hiện chiến lược quốc gia về bình đẳng giới. Tại Bình Thuận, qua 4 năm thực hiện, đề án đã bước đầu giúp phụ nữ phá vỡ những rào cản về mặt tâm lý cũng như trở ngại từ bên ngoài để phát huy tiềm năng của bản thân.
Triển khai thực hiện Đề án 939 “Hỗ trợ phụ nữ khởi nghiệp” giai đoạn 2017 - 2025 của Thủ tướng Chính phủ, đến nay huyện Đức Linh đã đạt một số kết quả đáng khích lệ.
Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Bắc Bình vừa tổ chức Hội nghị tập huấn Đề án 939 “Hỗ trợ phụ nữ khởi nghiệp” năm 2022 cho gần 70 đại biểu là cán bộ, hội viên phụ nữ các xã, thị trấn có ý tưởng khởi nghiệp hoặc đã khởi nghiệp.